Bị móc túi khi mua cá
Lúc 8 giờ ngày 7.5, tại chợ Đầm thuộc phường Thị Nại, TP Quy Nhơn, bà Mai Thị Ngọc (SN 1964, ở xã Cát Thành, Phù Cát) bị kẻ gian móc túi hơn 1 triệu đồng. Bà Ngọc ở quê lên nhà con gái ở đường Hoa Lư, thuộc phường Đống Đa, TP Quy Nhơn thăm chơi, sáng hôm đó trong lúc đang chọn mua cá tại chợ Đầm thì có hai phụ nữ khoảng trên dưới 50 tuổi đến chen lấn hai bên. Sau khi họ bỏ đi, bà Ngọc phát hiện hơn 1 triệu đồng bỏ trong túi áo khoác đã biến mất. Nghi ngờ hai người phụ nữ lợi dụng chen lấn đã trộm số tiền trên, bà Ngọc đi tìm khắp chợ nhưng không thấy họ đâu nữa.
Đặng Thái