Chữa cháy kịp thời
Lúc 12 giờ 30 ngày 9.5, tại vùng rẫy bạch đàn dưới chân núi Vũng Chua thuộc địa bàn KV5, phường Quang Trung, TP Quy Nhơn, xảy ra vụ cháy. Khi lửa cháy lan vào bãi đất trống của Công ty TNHH Minh Đức chuyên sản xuất nệm mút ở gần đó thì được nhân viên bảo vệ phát hiện.
Nhận được tin báo, Cảnh sát Phòng cháy chữa cháy tỉnh cử lực lượng đưa 2 xe chữa cháy đến hiện trường, phối hợp cùng Công an phường Quang Trung, nhân viên Công ty Minh Đức dập tắt đám cháy, ngăn không để ngọn lửa lan vào khu vực công ty và rừng bạch đàn.
Nguyên nhân vụ cháy đang được điều tra làm rõ.
NGUYỄN HƯƠNG