Trao 10 suất học bổng cho sinh viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn
(BĐ) - Tối 13.5, CLB Viết tiếp ước mơ giảng đường (thuộc Hội sinh viên Trường Đại học Quy Nhơn) tổ chức Chương trình “Thắp sáng ước mơ giảng đường”.
Đại diện nhà tài trợ trao các suất học bổng tiếng Anh cho các bạn sinh viên có hoàn cảnh khó khăn.
Trong học kỳ II năm học 2015-2016, CLB tiếp tục khảo sát, chọn ra 10 sinh viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn; tổ chức các hoạt động gây quỹ hỗ trợ, kêu gọi các tổ chức, cá nhân cùng “tiếp sức” cho các trường hợp này. Tại chương trình, Ban tổ chức đã trao 10 suất học bổng (hơn 700 ngàn đồng/suất), cho các sinh viên có hoàn cảnh khó khăn. Ngoài ra, Trung tâm Ngoại ngữ Úc Châu cũng hỗ trợ 5 suất học bổng, mỗi suất 1 khóa học tiếng Anh 3 tháng trị giá hơn 1,3 triệu đồng; Trung tâm Ngoại ngữ Quốc tế New Way tài trợ 2 suất học IELTS (trị giá 2,4 triệu đồng/suất) và 3 suất học tiếng Anh giao tiếp với người nước ngoài (trị giá 2 triệu đồng/suất).
CLB Viết tiếp ước mơ giảng đường được thành lập cách đây 6 năm. Đây là nơi tập hợp các bạn sinh viên có chung mục đích: Chia sẻ, hỗ trợ về vật chất, tinh thần, tiếp thêm nghị lực cho sinh viên có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn.
CLB sẽ tổ chức Chương trình “Thắp sáng ước mơ giảng đường” định kỳ 2 lần/năm học.
HÀ THANH