Thoát chết khi xe máy và người nằm kẹt dưới gầm xe ben
(BĐ) - Khoảng 10 giờ 30 phút sáng 16.5, tại ngã ba đường Trần Hưng Đạo - Điện Biên Phủ, hướng vào khu vực Đèo Son, thuộc tổ 1A, khu vực 1, phường Đống Đa (TP Quy Nhơn) đã xảy ra vụ tai nạn giao thông giữa xe ben với xe máy.
Xe máy nằm kẹt dưới gầm xe ben, nạn nhân may mắn thoát chết.
Vào thời điểm trên, xe ben mang biển số 35C 026.33 chở đất công trình do tài xế Huỳnh Trương Hội (ở phường Đống Đa, TP Quy Nhơn) điều khiển chạy từ hướng đường Trần Hưng Đạo vào khu vực Đèo Son, khi xe vừa vào đường Điện Biên Phủ thì va quẹt với xe máy mang biển số 77F1 283.32 do chị Trần Thị Hoài Thanh (34 tuổi, ở phường Trần Quang Diệu, TP Quy Nhơn) điều khiển. Vụ tai nạn làm chị Thanh và xe máy nằm kẹt dưới gầm xe ben và may mắn thoát chết do tài xế xe ben đã kịp phanh lại. Sau khi đưa chị Thanh ra khỏi gầm xe ben, phát hiện nạn nhân bị gãy chân nên mọi người đưa vào bệnh viện cấp cứu.
Nguyên nhân vụ tai nạn đang được các cơ quan chức năng điều tra làm rõ.
PHẠM PHƯƠNG