Tin vắn 21.5
* Ngày 20.5, Ban Thường vụ Đảng ủy Khối các cơ quan tỉnh tổ chức cấp Giấy xác nhận trình độ sơ cấp lý luận chính trị cho 228 cán bộ, công chức, viên chức đang công tác tại các cơ quan thuộc Đảng bộ khối. Trong đó, có 141 cán bộ, công chức được xác nhận trình độ tương đương sơ cấp lý luận chính trị và 87 cán bộ, công chức vừa hoàn thành lớp bồi dưỡng hoàn chỉnh sơ cấp lý luận chính trị, do Đảng ủy khối tổ chức từ ngày 16-20.5.
N. SƯƠNG
* Ngày 19.5, Sở Y tế tổ chức hội nghị phổ biến một số thông tư, văn bản quy phạm pháp luật liên quan đến lĩnh vực y tế cho 100 đại biểu là cán bộ, lãnh đạo Sở, các phòng và đơn vị trực thuộc. Cũng tại hội nghị này, lãnh đạo các đơn vị đã tham gia góp ý dự thảo Quy hoạch phát triển hệ thống y tế tỉnh Bình Định đến năm 2020 và tầm nhìn đến năm 2030, cùng một số việc liên quan đến công tác tổ chức cán bộ.
M.LÂM