Trường Mầm Non Phước An đón nhận bằng đạt chuẩn Quốc gia mức độ 1
Sáng 26.5, Trường Mầm non Phước An (Tuy Phước) tổ chức Lễ đón bằng công nhận trường đạt chuẩn Quốc gia mức độ 1.
Lãnh đạo phòng GDĐT huyện trao bằng công nhận cho trường
Trong những năm qua, trường đã huy động trên 2,5 tỷ đồng để đầu tư xây dựng cơ sở vật chất, trang thiết bị, đồ dùng, đồ chơi, tạo khuôn viên khang trang, sạch đẹp. Trong đó, 14 phòng học của trường được xây dựng đầy đủ ánh sáng, thoáng mát, có phòng vệ sinh, đảm bảo yêu cầu chăm sóc giáo dục và tổ chức bán trú cho trên 230 trẻ. Bên cạnh đó, chất lượng chăm sóc, nuôi dưỡng trẻ ngày càng được nâng cao: 100% trẻ được đảm bảo phát triển về thể chất lẫn tinh thần. Năm học 2015 – 2016, Trường Mầm non Phước An có 95,6% trẻ đạt bé ngoan; trẻ đạt bé khỏe 98,25%, không có trẻ suy dinh dưỡng nặng.
Như vậy Phước An là xã đầu tiên của huyện Tuy Phước có 100% trường học từ bậc Mầm non, Tiểu học, THCS đạt chuẩn quốc gia.
Thanh Nghiêm