590/870 quyết định xử phạt vi phạm hành chính đã được thi hành
(BĐ) - Từ đầu năm đến nay, Thanh tra Sở GTVT đã tiến hành kiểm tra và ra 870 quyết định xử phạt vi phạm hành chính trong lĩnh vực giao thông đường bộ, vận tải và hỗ trợ dịch vụ vận tải với tổng số tiền phạt lên đến 3,13 tỉ đồng; tước quyền sử dụng GPLX có thời hạn đối với 126 trường hợp.
Các lỗi vi phạm chủ yếu là: Chở hàng rời, vật liệu xây dựng dễ rơi vãi mà không có mui, bạt che đậy hoặc có mui, bạt che đậy nhưng vẫn để rơi vãi; chở hành lý, hàng hóa vượt quá trọng tải theo thiết kế của xe hoặc quá kích thước bao ngoài của xe; tự ý thay đổi kích thước thành thùng xe; xe chở hành khách không có hoặc không gắn phù hiệu theo quy định; không chạy đúng tuyến đường, lịch trình, hành trình vận tải quy định.
Hiện 590/870 quyết định xử phạt vi phạm hành chính đã được thi hành, với tổng số tiền phạt là 1,95 tỉ đồng.
N.LINH