Huyện Vĩnh Thạnh hỗ trợ nông dân 658.000 hom mì giống KM 419
Nhằm tạo điều kiện thuận lợi cho nông dân trên địa bàn huyện mở rộng diện tích mì nguyên liệu sau khi Nhà máy chế biến tinh bột mì Nhiệt Đồng Tâm Vĩnh Thạnh đi vào hoạt động, sáng ngày 30.5, huyện Vĩnh Thạnh tiếp tục hỗ trợ nông dân các xã Vĩnh Thịnh, Vĩnh Hảo và Vĩnh Hiệp 658.000 hom mì giống KM 419 để trồng mới trên diện tích 47ha. Trước đó huyện Vĩnh Thạnh cũng đã hỗ trợ cho nông dân các xã Vĩnh Quang và Vĩnh Thuận 280.000 hom mì giống.
Theo kế hoạch, trong năm 2016, huyện Vĩnh Thạnh sẽ mở rộng diện tích trồng mì nguyên liệu lên 1.100ha.
XUÂN DŨNG