Tin vắn 2.6
* Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh đã ký văn bản giao Bệnh viện Mắt tỉnh chủ trì, phối hợp với Tổ chức Orbis Quốc tế tại Việt Nam, BVĐK tỉnh và các đơn vị liên quan thiết kế chương trình và lập dự án Bệnh viện Bay Orbis năm 2017 tại Bình Định, trình UBND tỉnh xem xét, phê duyệt để triển khai thực hiện theo quy định. Dự kiến, hoạt động chính của bệnh viện gồm: Đào tạo thực hành cầm tay chỉ việc; khám và thực hành trên mô hình cho các học viên kiến tập; hội nghị và hội thảo chuyên đề về nhãn khoa; phẫu thuật và điều trị laser cho các bệnh nhân…
M.LÂM
* UBND TX An Nhơn vừa đồng ý chủ trương lắp đặt dụng cụ tập thể dục công cộng dọc công viên Quang Trung (phường Bình Định). Theo đó, sẽ có 3 thiết bị (gồm 1 thiết bị đi bộ lắc tay, 1 thiết bị tập tay và vai, 1 thiết bị tập xoay eo) được lắp đặt, với kinh phí dự toán khoảng 45 triệu đồng.
P.LỘC
* Ngày 1.6, Chủ tịch UBND huyện Hoài Ân đã quyết định tặng Giấy khen cho 2 tập thể, gồm: UBND xã Ân Phong và UBND xã Ân Tường Tây vì đã có thành tích xuất sắc trong xây dựng xã phù hợp với trẻ em từ năm 2013-2015. Trong 3 năm, cấp ủy đảng, chính quyền hai xã này đã tập trung chỉ đạo, lãnh đạo thực hiện hiệu quả nhiều mô hình chăm sóc trẻ em, đặc biệt là trợ giúp trẻ em khuyết tật, trẻ em mồ côi, trẻ em có hoàn cảnh gia đình khó khăn.
TỐNG BÌNH
* Ông Trần Văn Ơi, Phó Chánh Thanh tra Sở GTVT, cho biết: Đầu năm 2016 đến nay, Trạm cân lưu động trên quốc lộ 1 thuộc xã Phước Lộc, huyện Tuy Phước, đã kiểm tra trên 2.000 lượt phương tiện, lập biên bản 188 lượt phương tiện vi phạm, xử phạt hơn 2,1 tỉ đồng; tước giấy phép lái xe có thời hạn từ 1-3 tháng 59 trường hợp.
TRỌNG LỢI