27 trường học được công nhận Trường học an toàn cấp quốc gia
(BĐ) - Thông tin từ Sở Y tế ngày 4.6 cho biết, toàn tỉnh có 27 trường được công nhận Trường học an toàn cấp quốc gia trong giai đoạn 2011-2015. Trong đó, huyện Vân Canh có 14 trường, huyện Tuy Phước có 3 trường; TP Quy Nhơn, huyện Hoài Nhơn, Tây Sơn mỗi địa phương có 2 trường; TX An Nhơn, huyện Phù Cát, Phù Mỹ, Hoài Ân mỗi địa phương có 1 trường.
Học sinh Trường Mầm non thị trấ Vân Canh (huyện Vân Canh) được tiêm vắc-xin Sởi - Rubella tại trường. Đây là 1 trong 27 trường được công nhận là Trường học an toàn cấp quốc gia.
Để nhân rộng mô hình trường học an toàn cho các trường Tiểu học và THCS trên địa bàn tỉnh, Sở Y tế đã đề nghị Sở GD&ĐT chọn 27 trường mới để triển khai hoạt động này trong năm học 2016-2017.
MAI LÂM