Bị mất trộm 4.200 USD
Khoảng 5 giờ ngày 5.6, bà Trần Thị Luận (SN 1951, ở thôn Bình Đức, xã Cát Tân, huyện Phù Cát) thức dậy thấy cửa buồng mở trống, gần đó có con dao và cái chày đâm tiêu. Bà Luận vội vào buồng mở cửa tủ quần áo kiểm tra và hốt hoảng khi thấy túi áo khoác trống không, 4.200 USD đã biến đâu mất.
Theo bà Luận trình bày, số ngoại tệ trên con trai bà làm việc tại một công ty TNHH ở TP Hồ Chí Minh gửi về. Đêm 4 rạng ngày 5.6, bà và đứa cháu 8 tuổi ngủ ở phòng ngoài và không đóng cửa ra vào.
Công an huyện Phù Cát đã tổ chức khám nghiệm hiện trường và đang khẩn trương điều tra truy xét thủ phạm.
ĐẶNG THÁI