Hội thi Tin học trẻ TP Quy Nhơn năm 2016: 23 thí sinh đạt giải
(BĐ) - Sáng 7.6, tại Trường THCS Lê Hồng Phong đã diễn ra lễ bế mạc và trao giải Hội thi tin học trẻ TP Quy Nhơn lần thứ X - năm 2016.
Tham gia Hội thi năm nay có 93 thí sinh đến từ 30 trường tiểu học và THCS, trong đó có 33 học sinh tiểu học và 60 học sinh THCS.
Kết quả, có 23 thí sinh đạt giải gồm 3 giải Nhất, 6 giải Nhì, 7 giải Ba, 7 giải Khuyến khích.
Trao giấy khen cho các học sinh đạt giải Nhất Hội thi.
Cụ thể, khối tiểu học có 10 thí sinh đạt giải, gồm 1 giải Nhất, 3 giải Nhì, 3 giải Ba, 3 giải Khuyến khích. Em Trần Thái Anh Phong, Trường Tiểu học Lê Lợi đạt giải nhất
Khối THCS có 13 thí sinh đạt giải gồm 2 giải Nhất, 3 giải Nhì, 4 giải Ba, 4 giải Khuyến khích. Hai học sinh Trường THCS Nguyễn Huệ là Lê Nhật Minh và Nguyễn Trung Thành đã đạt giải Nhất.
Hội thi Tin học trẻ TP Quy Nhơn là hoạt động được tổ chức hàng năm nhằm khuyến khích phong trào nâng cao trình độ tin học, ứng dụng tin học vào học tập trong học sinh; đồng thời, tuyển chọn những gương mặt xuất sắc tham dự Hội thi cấp tỉnh.
NGỌC TÚ