Trang bị kỹ năng Phát triển DN bền vững
(BĐ) - Ngày 9.6, tại TP Quy Nhơn, Hiệp hội Gỗ và lâm sản Bình Định phối hợp với Phòng Thương mại và Công nghiệp Việt Nam - Chi nhánh TP Hồ Chí Minh và Tổ chức Lao động Quốc tế (ILO) tại Việt Nam đã tổ chức Hội thảo “Thực hành tốt SCORE và loại bỏ các loại lãng phí trong ngành chế biến gỗ”. Trên 50 DN chế biến gỗ và lâm sản trong và ngoài tỉnh đã tham gia hội thảo.
Dự án Phát triển doanh nghiệp bền vững (SCORE) là chương trình hợp tác kỹ thuật khu vực được ILO triển khai; trong đó mô hình đào tạo là cốt lõi của chương trình, nhằm quảng bá việc tôn trọng quyền của người lao động và nâng cao năng suất của DN vừa và nhỏ, giúp họ tiếp cận các chuỗi cung ứng toàn cầu và trình diễn những thực hành tốt nhất của quốc tế trong các ngành sản xuất và dịch vụ.
Tại hội thảo, các DN đã được nghe các chuyên gia giới thiệu một số thông tin cơ bản về các nguyên nhân sinh ra lãng phí và cách thức loại bỏ lãng phí trong ngành chế biến gỗ.
VIẾT HIỀN