Thêm gần 200 giáo viên mầm non, tiểu học đạt trình độ đại học
(BĐ) - Sáng 11.6, Trung tâm giáo dục thường xuyên tỉnh phối hợp với Trung tâm giáo dục thường xuyên của Đại học Huế tổ chức bế giảng và trao bằng tốt nghiệp đại học cho 258 sinh viên đỗ kỳ thi tốt nghiệp khóa thi diễn ra vào 5-6.12.2015.
Khen thưởng các sinh viên có thành tích học tập xuất sắc.
Trong số sinh viên tốt nghiệp đợt này có 152 sinh viên ngành Giáo dục mầm non và 43 sinh viên ngành Giáo dục tiểu học. Đây là những giáo viên đang giảng dạy tại các trường mầm non, tiểu học trong tỉnh.
Ngoài ra còn có 35 sinh viên ngành Sư phạm tiếng Anh, 26 sinh viên ngành Luật, 1 sinh viên ngành Toán và 1 sinh viên ngành Ngữ văn.
NGỌC TÚ