Hơn 55 tỷ đồng xây dựng, sửa chữa trường, lớp học năm học mới
(BĐ) - Phó Chủ tịch UBND tỉnh Nguyễn Tuấn Thanh vừa ký đồng ý cho phép Sở GD&ĐT được chỉ định thầu đối với các gói thầu xây lắp, công trình xây dựng, sửa chữa cấp bách để kịp phục vụ năm học mới 2016-2017.
Phó Chủ tịch giao Giám đốc Sở GD&ĐT chịu trách nhiệm xây dựng, tổ chức thẩm định, phê duyệt kế hoạch lựa chọn nhà thầu theo đúng các quy định hiện hành và theo phân cấp của UBND tỉnh.
Trước đó, UBND tỉnh đã ban hành Công văn 524 đồng ý cho Sở GD&ĐT sử dụng nguồn kinh phí sự nghiệp GD&ĐT trong dự toán ngân sách tỉnh năm 2015 chuyển sang năm 2016 để xây dựng, sửa chữa cơ sở vật chất và mua sắm trang thiết bị trường học cho các đơn vị trực thuộc, với tổng kinh phí không vượt quá 55,672 tỷ đồng. Số tiền này dùng để đầu tư sửa chữa phòng, lớp học, sửa chữa, xây mới nhà vệ sinh, nhà bảo vệ, tường rào cổng ngõ, đổ bê tông sân trường… cho 21 trường THPT và trường phổ thông dân tộc nội trú.
NGỌC TÚ