Chủ quán cà phê gom kèo cá độ
Ngày 16.6, Công an huyện Tây Sơn cho biết đang tiếp tục củng cố hồ sơ khởi tố bị can hai đối tượng đang bị tạm giữ hình sự là Nguyễn Thị Thanh Loan (SN 1977) cùng chồng là Nguyễn Hồ Huy Vũ (SN 1975) chủ tiệm cà phê Vũ Thịnh ở thôn Tả Giang 2, xã Tây Giang, Tây Sơn về tội đánh bạc để điều tra mở rộng vụ án, làm rõ đồng bọn trong đường dây cá độ bóng đá.
Trước đó, qua công tác nắm tình hình phát hiện một số đối tượng thông qua vợ chồng chủ quán cà phê Vũ Thịnh để bắt kèo cá độ bóng đá Công an huyện Tây Sơn đã lên kế hoạch triệt phá. Đến 0 giờ 30 ngày 12.6, Cảnh sát hình sự Công an huyện phối hợp cùng Công an xã Tây Giang đột kích bắt quả tang Nguyễn Thị Thanh Loan và Nguyễn Hồ Huy Vũ đang lên mạng internet ghi kèo cá độ, thu giữ 1 máy vi tính xách tay, 1 cuốn sổ ghi chép các trận cầu giải bóng đá Châu Âu với số tiền hàng chục triệu đồng mỗi trận và 19.090.000 đồng tiền mặt.
Bước đầu Nguyễn Thị Thanh Loan và Nguyễn Hồ Huy Vũ đã khai nhận hành vi đánh bạc trên
Đặng Thái