AN NHƠN:
Mở 4 lớp dạy may công nghiệp
Từ nguồn kinh phí 210 triệu đồng hỗ trợ đào tạo nghề phi nông nghiệp, từ đầu tháng 6 đến nay, Phòng LĐ-TB&XH thị xã An Nhơn phối hợp với Trung tâm hướng nghiệp dạy nghề An Nhơn và các xã Nhơn Hạnh, Nhơn An, Nhơn Mỹ mở 4 lớp đào tạo nghề may công nghiệp cho 100 học viên là nông dân, thanh niên (bình quân mỗi lớp 25 học viên).
Lớp dạy may công nghiệp tại xã Nhơn Hạnh. Ảnh: XUÂN THỨC
Thời gian học nghề 3 tháng, học viên vừa học lý thuyết, vừa thực hành. Kết thúc khóa học, học viên được cấp giấy chứng nhận sơ cấp nghề, được giới thiệu việc làm tại các cơ sở may trong tỉnh hoặc mở cơ sở tự may gia công tại nhà.
XUÂN THỨC