Sở VH-TT&DL:
Triển khai “Tuần lễ Du lịch Xanh” đợt 2 - 2016
(BĐ)- Sáng 22.6, gần 100 cán bộ, nhân viên của Sở VH-TT-&DL (gồm Trung tâm Thông tin xúc tiến du lịch, Đoàn TNCSHCM Sở VH-TT&DL cùng các đơn vị trực thuộc Sở) đã tham gia hoạt động đạp xe tuyên truyền trên các đường phố chính và dọn vệ sinh bãi biển Quy Nhơn. Đây là hoạt động trong khuôn khổ “Tuần lễ Du lịch Xanh” đợt 2 - 2016 nhằm hưởng ứng và chào mừng Lễ hội Du lịch hè Bình Định năm 2016 với chủ đề “Quy Nhơn - Bình Định - về miền biển nhớ” (khai mạc tối 22.6 tại TP Quy Nhơn).
Đạp xe diễu hành tuyên truyền, quảng bá du lịch Bình Định trên đường phố Quy Nhơn.
Các hoạt động của “Tuần lễ Du lịch Xanh” cũng nhằm tuyên truyền nâng cao nhận thức của người dân cùng các ngành, các cấp và toàn xã hội về vai trò, vị trí của du lịch; bảo vệ môi trường; quảng bá, xúc tiến du lịch Bình Định; xây dựng sản phẩm du lịch, thúc đẩy phát triển du lịch Bình Định...
Dọn vệ sinh bãi biển Quy Nhơn.
Được biết, “Tuần lễ Du lịch Xanh” đợt 1 - 2016 đã diễn ra vào đầu tháng 4.2016 với các hoạt động đạp xe diễu hành, dọn vệ sinh bãi biển Quy Nhơn và bãi biển Nhơn Hải. Các hoạt động trong khuôn khổ “Tuần lễ Du lịch Xanh” sẽ tiếp tục được tổ chức đến cuối năm 2016.
Tin, ảnh: NGUYÊN VŨ