Phát động chào mừng 40 năm thành lập Hội CTĐ tỉnh
(BĐ) - Ngày 22.6, tại TP Quy Nhơn, Hội CTĐ tỉnh đã tổ chức Hội nghị lần thứ 11 về công tác chuẩn bị Đại hội đại biểu CTĐ các cấp nhiệm kỳ 2016 - 2021 và sơ kết công tác Hội 6 tháng đầu năm 2016. Cũng dịp này, Tỉnh Hội cũng đã phát động các cấp Hội CTĐ trong tỉnh quyên góp ủng hộ xây dựng công trình nhân đạo thiết thực, lập thành tích chào mừng kỷ niệm 70 năm thành lập Hội CTĐ Việt Nam và 40 năm thành lập Hội CTĐ tỉnh Bình Định.
Từ đầu năm đến nay, Hội CTĐ tỉnh đã tổ chức được nhiều hoạt động nhân đạo, hướng về các đối tượng yếu thế trong cộng đồng nhằm giúp họ có điều kiện ổn định đời sống và sản xuất. Tổng giá trị hoạt động nhân đạo mà các cấp Hội thực hiện hơn 28 tỷ đồng; trong đó, công tác cứu trợ xã hội thực hiện đạt gần 860 triệu đồng.
Tại hội nghị, Ban chấp hành Hội CTĐ tỉnh khóa 7 cũng đã thông qua dự thảo đề án nhân sự Ban chấp hành Hội CTĐ tỉnh khóa 8; triển khai công tác chuẩn bị Đại hội đại biểu CTĐ các cấp nhiệm kỳ 2016 - 2021. Theo kế hoạch, Đại hội đại biểu CTĐ cấp cơ sở hoàn thành trong quý II năm 2016; cấp huyện, thị, thành phố và tương đương hoàn thành trong quý III và cấp tỉnh hoàn thành trong quý IV năm 2016.
NGUYỄN MUỘI