Hội thi CLB gia đình với chủ đề “Gia đình hạnh phúc”: Đơn vị Hoài Nhơn đoạt giải Nhất
(BĐ) - Sáng 23.6, các đội tham gia hội thi câu lạc bộ (CLB) gia đình với chủ đề “Gia đình hạnh phúc” đã bước vào phần thi cuối cùng - “Tiểu phẩm”. Phần thi này có nhiều tiểu phẩm đặc sắc về chủ đề tôn vinh giá trị gia đình, xây dựng gia đình no ấm, bình đẳng, tiến bộ, hạnh phúc; phòng, chống bạo lực gia đình với các hình thức phong phú, như kịch nói, dân ca, bài chòi…
Phó Giám đốc Sở VH-TT&DL Nguyễn Minh Đoan tặng hoa và giấy khen cho đơn vị đoạt giải Nhất.
Sau đó, Ban Tổ chức hội thi đã công bố kết quả cuối cùng của hội thi và trao giải. Theo đó, đơn vị huyện Hoài Nhơn đoạt giải Nhất; giải Nhì được trao cho TP Quy Nhơn và TX An Nhơn; giải Ba thuộc về huyện Tuy Phước, Tây Sơn và Phù Cát.
Hội thi CLB gia đình với chủ đề “Gia đình hạnh phúc” do Sở VH-TT&DL tổ chức trong 2 ngày 22 và 23.6, với mục đích tăng cường sự giao lưu, học hỏi giữa các CLB, qua đó nâng cao hiệu quả hoạt động trong thực tiễn tại địa phương.
MAI LÂM