Sáng kiến để nâng cao năng suất, đa dạng sản phẩm
Năm 1998, anh Lê Hoàng Anh vào làm công nhân tại Công ty cổ phần Nước khoáng Quy Nhơn và được bố trí làm việc tại tổ nước Life. Từ công nhân, anh đã được cất nhắc lên làm tổ phó, rồi tổ trưởng tổ thổi chai. Ðặc biệt với tinh thần lao động sáng tạo, anh đã có nhiều sáng kiến mang lại lợi ích cho Công ty, góp phần nâng cao thu nhập cho người lao động.
Hưởng ứng các phong trào thi đua “Lao động giỏi”, “Lao động sáng tạo” do Công ty phát động, anh Lê Hoàng Anh cùng các công nhân trong tổ đã tìm tòi, cải tiến kỹ thuật nhằm hợp lý hóa quá trình sản xuất.
Năm 2014, qua quá trình sản xuất, anh nhận thấy trong 1 giờ, máy thổi chai chỉ thổi được 750 chai loại 460ml và 450 chai loại 1.250ml. Nguyên nhân là cấu tạo ống xả khí ra ngoài của máy nhỏ và lại chỉ có 1 ống, làm quá trình thoát khí của máy dài hơn. Sau khi nghiên cứu, anh Hoàng Anh đề xuất Ban giám đốc giải pháp cải tiến, thay đường ống xả khí ra ngoài lớn hơn và tăng lên 2 ống, giúp quá trình thoát khí nhanh hơn, làm tăng công suất máy. Sau khi cải tiến, mỗi giờ, máy thổi được 1.000 chai loại 460ml và 700 chai loại 1.250ml. Với sáng kiến này, anh Lê Hoàng Anh đã làm lợi cho Công ty từ 11- 15 triệu đồng/tháng.
Trước nhu cầu ngày càng cao của thị trường về việc phải đa dạng về sản phẩm, mẫu mã, chủng loại chai nhằm thu hút người tiêu dùng, Tổ thổi chai cũng nhận được yêu cầu cao hơn từ Ban giám đốc Công ty. Từ đó, anh Hoàng Anh tiếp tục có sáng kiến “Cải tiến máy thổi chai để sản xuất các sản phẩm chai từ 250ml và 350ml lên loại chai 1.250ml trở lên trên cơ sở thiết bị, linh kiện đang sử dụng”. Theo thiết kế ban đầu, máy chỉ thổi được chai 250ml và chai 350ml là do bộ chày ty thổi của máy ngắn nên tạo áp suất thấp, vì vậy, anh Hoàng Anh đã nghiên cứu thay thế các pen của ty thổi dài hơn để tăng áp suất máy, giúp máy thổi được các loại chai lớn từ 1.250ml trở lên. Nhờ cải tiến máy thổi chai thành công mà Công ty không phải bỏ ra một số tiền lớn để mua mới máy thổi chai loại 1.250ml trở lên.
Anh Lê Hoàng Anh tâm sự: “Tôi cảm thấy vui vì với các sáng kiến này, chúng tôi đã góp phần tăng năng suất sản phẩm, từ đó 12 công nhân trong tổ chỉ làm việc 1,2 ca/ngày thay vì phải làm ca 2, ca 3 như trước đây. Đặc biệt, nhờ năng suất lao động tăng, thu nhập của công nhân trong tổ cũng tăng theo từ 3,5 triệu đồng/người/tháng lên 5 triệu đồng/người/tháng, ai cũng phấn khởi”.
Ông Phan Anh Triết, Phó Giám đốc, Chủ tịch Công đoàn Công ty CP Nước khoáng Quy Nhơn, nhận xét: “Trong quá trình làm việc, anh Lê Hoàng Anh bằng sự năng nổ, nhiệt tình, sáng tạo, đã chịu khó tìm tòi để có những sáng kiến cải tiến mang lại hiệu quả trong sản xuất của Công ty. Nhiều năm liền, anh Hoàng Anh đạt danh hiệu đoàn viên công đoàn xuất sắc, chiến sĩ thi đua cơ sở. Năm 2016, anh vinh dự được UBND tỉnh tôn vinh là công nhân tiêu biểu của tỉnh”.
PHẠM PHƯƠNG