Tập đoàn Hoa Sen tiếp tục đầu tư 2 dự án lớn tại Bình Định
(BĐ) - Tin từ Trung tâm Xúc tiến Đầu tư thuộc Sở KH&ĐT cho biết, được UBND tỉnh chấp thuận chủ trương đầu tư, Tập đoàn Hoa Sen chính thức đầu tư thêm 2 dự án (DA) lớn tại Bình Định gồm: DA Trung tâm Thương mại dịch vụ khách sạn và căn hộ cao cấp tại khu đất 01 Ngô Mây (TP Quy Nhơn), tổng vốn đầu tư 250 triệu USD và DA Khu Du lịch nghỉ dưỡng Suối nước nóng Hội Vân, xã Cát Hiệp (Phù Cát), tổng vốn đầu tư 18,9 triệu USD.
Đối với DA Trung tâm Thương mại dịch vụ khách sạn và căn hộ cao cấp tại số 01 Ngô Mây - TP Quy Nhơn, Tập đoàn Hoa Sen hướng đến mục tiêu hình thành 2 tòa tháp, trong đó tòa tháp 1 cao 27 tầng, gồm 231 phòng khách sạn và 809 căn hộ condotel; tòa tháp 2 cao 49 tầng (cao nhất miền Trung), gồm 420 phòng khách sạn và 1.469 căn hộ condotel.
Ngoài ra, nhà đầu tư cũng sẽ tiến hành xây dựng khu dịch vụ thương mại đi kèm lối đi ngầm hướng ra bờ biển công trình ngầm phục vụ giải trí, ăn uống; cải tạo cảnh quan khu công viên đối diện DA nhằm phục vụ nhu cầu nghỉ ngơi, thư giãn, giải trí của khách lưu trú ở khách sạn và nhu cầu công cộng dân cư của TP Quy Nhơn. Bên cạnh đó, cải tạo khu bãi biển đối diện khu đất DA như đặt ghế tắm phục vụ khách của khách sạn nghỉ ngơi tắm biển nhưng không ngăn cản nhân dân đi lại, sinh hoạt ở khu vực này. Toàn bộ DA sẽ được xây dựng trên tổng diện tích là 6.850,5m2.
Đối với DA Khu Du lịch nghĩ dưỡng Suối nước nóng Hội Vân nằm trên tổng diện tích 176 ha tại xã Cát Hiệp, huyện Phù Cát, Tập đoàn Hoa Sen sẽ xây dựng khu khách sạn 3 tầng với quy mô khoảng 44 phòng, 28 căn bungalow cho thuê.
Với việc đầu tư vào DA này, nhà đầu tư hy vọng sẽ góp phần tạo thêm địa điểm vui chơi, giải trí, nghỉ dưỡng, chăm sóc sức khỏe, tìm hiểu văn hóa cho khách thập phương khi đến với Bình Định. Dự kiến, DA này sẽ được khởi công vào cuối năm nay và hoàn thành tổng thể vào giữa năm 2021, trong đó, giai đoạn 1 sẽ hoàn thành giữa năm 2018.
N. HÂN