Tin vắn 29.6
* Ngày 28.6, Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tổ chức Hội nghị báo cáo viên toàn tỉnh nhằm thông tin cho các báo cáo viên, lãnh đạo Ban Tuyên giáo, Trung tâm bồi dưỡng chính trị cấp huyện về tình hình ATGT trên địa bàn tỉnh thời gian qua; kết quả chuyến thăm Việt Nam của Tổng thống Hoa Kỳ và định hướng công tác tuyên truyền trong thời gian đến. Sau hội nghị, các báo cáo viên sẽ thông tin, tuyên truyền các nội dung này đến cán bộ, đảng viên ở cơ sở.
QUY THÀNH
* Sáng 28.6, Trung tâm Truyền thông - Giáo dục sức khỏe tỉnh tổ chức lớp tập huấn truyền thông nâng cao sức khỏe cho 34 truyền thông viên tuyến tỉnh, huyện của các đơn vị trực thuộc Sở Y tế. Tại lớp tập huấn, các học viên được chuyển tải các thông tin như: khái quát về nâng cao sức khỏe; khung hành động về nâng cao sức khỏe ở khu vực châu Á - Thái Bình Dương và Việt Nam; một số bài tập thực hành ứng dụng về những thách thức trong việc thu hút và huy động cộng đồng; xây dựng các mục tiêu SMART cho chương trình nâng cao sức khỏe và xác định các hoạt động của chương trình nâng cao sức khỏe.
M.LÂM
* Theo báo cáo của UBND tỉnh, trong 6 tháng đầu năm nay, toàn tỉnh đã thu hút 15 dự án đầu tư của các doanh nghiệp trong nước, với vốn đăng ký 5.199 tỉ đồng. Trong đó, có 9 dự án đầu tư trong lĩnh vực dịch vụ - thương mại - bất động sản; 4 dự án đầu tư trong lĩnh vực nông nghiệp; 2 dự án đầu tư vào lĩnh vực công nghiệp.
N. QUÝ