Ðảng ủy Quân sự tỉnh triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm
Ngày 30.6, Đảng ủy Quân sự tỉnh tổ chức Hội nghị kiểm điểm kết quả thực hiện nhiệm vụ 6 tháng đầu năm; triển khai phương hướng, nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2016. Đồng chí Nguyễn Thanh Tùng, Ủy viên Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy kiêm Bí thư Đảng ủy Quân sự tỉnh, chủ trì hội nghị.
6 tháng đầu năm 2016, Bộ CHQS tỉnh đã làm tốt công tác phối hợp với các sở, ngành tham mưu cho Tỉnh ủy, UBND tỉnh lãnh đạo, chỉ đạo hoàn thành tốt nhiệm vụ quốc phòng, quân sự của địa phương. Đặc biệt, đã duy trì nghiêm chế độ trực chỉ huy, trực sẵn sàng chiến đấu; công tác tuyển chọn, gọi công dân nhập ngũ năm 2016 đạt 100% chỉ tiêu trên giao…
Tại hội nghị, đồng chí Nguyễn Thanh Tùng yêu cầu các đại biểu quán triệt, thống nhất triển khai nhiệm vụ 6 tháng cuối năm 2016. Trong đó, LLVT tỉnh tập trung thực hiện các nhiệm vụ chủ yếu như tiếp tục duy trì nghiêm chế độ trực sẵn sàng chiến đấu; chủ động phòng, chống thiên tai, tìm kiếm cứu hộ, cứu nạn; nâng cao chất lượng huấn luyện… Đồng thời, chỉ đạo tổ chức tốt quán triệt, học tập Nghị quyết Đại hội Đảng toàn quốc lần thứ XII và Nghị quyết Đại hội Đảng các cấp nhiệm kỳ 2015-2020; nắm chắc tình hình, kịp thời tham mưu cho cấp ủy, chính quyền địa phương giải quyết những vấn đề phức tạp ở cơ sở.
MAN ĐỨC DŨNG