Lừa bán máy khoan dỏm
Lúc 9 giờ 30 ngày 6.7, hai thanh niên mặc quần áo bảo hộ lao động, đi trên một xe mô tô gắn biển số 76F1(không rõ 5 số còn lại), thấy anh Nguyễn Giảng (SN 1969, ở KV Tiên Hội, phường Nhơn Thành, TX An Nhơn) ngồi một mình trước nhà, đã quay xe lại, lấy từ túi xách một chiếc máy khoan bê tông, hỏi bán. Hai thanh niên giới thiệu đây là máy khoan do Nhật sản xuất, họ vừa mới nhận 3 cái để phục vụ công trình nhưng không sử dụng hết nên bán bớt, giá chỉ bằng một phần ba giá thị trường. Sau khi khoan thử, anh Giảng đồng ý mua với giá 1,2 triệu đồng.
Trưa hôm đó, nói chuyện với hàng xóm, anh Giảng mới biết đây là máy khoan do Trung Quốc sản xuất, giá chưa đến 400 ngàn đồng.
THÁI VĂN