PHÙ CÁT:
Giá trị sản xuất công nghiệp tăng 18,4%
Nhờ đẩy mạnh các hoạt động thu hút đầu tư, phát triển sản xuất, 6 tháng đầu năm 2016, giá trị sản xuất công nghiệp - tiểu thủ công nghiệp huyện Phù Cát đạt gần 1.361 tỉ đồng, đạt 48,8% kế hoạch năm, tăng 18,4% so với cùng kỳ năm trước. Toàn huyện hiện có 32 doanh nghiệp đang hoạt động sản xuất kinh doanh, giải quyết việc làm cho trên 3.050 lao động địa phương. Trong đó có 22 doanh nghiệp hoạt động trong các cụm CN Gò Mít, Cát Nhơn, Cát Trinh, giải quyết việc làm cho 2.250 lao động. Toàn huyện có 12 làng nghề (LN), trong đó có 9 LN được tỉnh công nhận LN truyền thống, gồm 3 LN sản xuất thực phẩm, 6 LN sản xuất công cụ, dụng cụ và hàng tiêu dùng. Có 2 LN được công nhận nhãn hiệu sản phẩm là nón ngựa Phú Gia - xã Cát Tường và nước mắm Đề Gi - xã Cát Khánh. Các làng nghề thu hút gần 1.400 hộ sản xuất trực tiếp, chiếm trên 50% tổng số hộ trong làng nghề, giải quyết việc làm cho hơn 3.550 lao động.
HOÀI TRUNG