THỊ XÃ AN NHƠN:
Hỗ trợ 900 triệu đồng cho “Quỹ hỗ trợ nông dân”
Thực hiện Đề án “Thành lập và nâng cao hiệu quả hoạt động của Quỹ hỗ trợ nông dân (QHTND) thị xã An Nhơn giai đoạn 2014-2020”, trong 3 năm (2014 - 2016), thị xã An Nhơn đã trích ngân sách 900 triệu đồng, bình quân mỗi năm 300 triệu đồng, chuyển cho QHTND do Hội Nông dân thị xã quản lý. Các cấp Hội Nông dân trên địa bàn thị xã cũng đã vận động cán bộ, hội viên đóng góp vào QHTND, tính đến nay QHTND thị xã có trên 1,9 tỉ đồng (nguồn thị xã trên 1,1 tỉ đồng, nguồn xã, phường gần 800 triệu đồng), kết hợp nguồn vốn QHTND của Trung ương, của tỉnh hơn 1,9 tỉ đồng đã cho 324 hộ vay đầu tư phát triển kinh tế.
XUÂN THỨC