Từ ngày 10 đến 17.7:
Đoàn lãnh đạo cấp cao của tỉnh sẽ đi thăm và làm việc tại các tỉnh Nam Lào
(BĐ) - Từ ngày 10 đến ngày 17.7, Chủ tịch UBND tỉnh Hồ Quốc Dũng sẽ dẫn đầu đoàn công tác cấp cao của tỉnh đi thăm và làm việc tại 4 tỉnh Nam Lào gồm: Champasak, Sekong, Salavan, Attapư.
Theo kế hoạch, trong thời gian làm việc tại các tỉnh Nam Lào, lãnh đạo tỉnh sẽ gặp gỡ, làm việc với lãnh đạo các tỉnh Champasak, Sekong, Salavan, Attapư nhằm đánh giá về tình hình hợp tác trên các lĩnh vực như: phát triển nông nghiệp, công thương, giáo dục - đào tạo, y tế, văn hóa - thể thao - du lịch… giai đoạn 2011-2016; đồng thời ký kết các chương trình hợp tác phát triển giai đoạn 2016-2020. Đoàn cũng sẽ đi thăm các dự án đầu tư của các doanh nghiệp Bình Định đang được thực hiện tại các tỉnh Nam Lào.
Theo số liệu thống kê của Sở KH&ĐT, đến nay, tổng vốn đầu tư của các doanh nghiệp Bình Định tại Lào đạt khoảng 40 triệu USD. Hầu hết các dự án đầu tư đều mang lại hiệu quả tốt, giải quyết nhiều việc làm cho nhân dân địa phương, được lãnh đạo các tỉnh bạn đánh giá cao, góp phần nâng cao tình hữu nghị hợp tác, đầu tư giữa Bình Định và các tỉnh Nam Lào lên tầm cao mới…
Phóng viên Báo Bình Định tháp tùng cùng đoàn công tác sẽ tiếp tục thông tin chi tiết chương trình làm việc trong thời gian tới.
N. HÂN