CHIẾN DỊCH TĂNG CƯỜNG TUYÊN TRUYỀN, VẬN ĐỘNG LỒNG GHÉP DỊCH VỤ SKSS/KHHGĐ:
Đã hoàn thành tại 26 xã đặc biệt khó khăn
(BĐ) - Theo thông tin từ Chi cục DS-KHHGĐ tỉnh, Chiến dịch Tăng cường tuyên truyền, vận động lồng ghép dịch vụ sức khỏe sinh sản/kế hoạch hóa gia đình (SKSS/KHHGĐ) đợt 1 năm 2016 vừa được hoàn thành tại 26 xã đặc biệt khó khăn thuộc 6 huyện: Phù Mỹ, Hoài Ân, Tây Sơn, Vân Canh, Vĩnh Thạnh, An Lão.
Kết quả, gói cung cấp dịch vụ KHHGĐ đã cung cấp các biện pháp tránh thai lâm sàng cho 472 lượt người, đạt 74% kế hoạch; trong đó, Phù Mỹ, Hoài Ân, Vân Canh đạt kết quả trên 100%. Trong khi đó, gói dịch vụ phòng chống nhiễm khuẩn đường sinh sản đã khám phụ khoa cho 1.108 lượt phụ nữ, đạt 142,1% kế hoạch; thực hiện 631 ca soi tươi, đạt 121,3% kế hoạch; thực hiện tầm soát ung thư cổ tử cung bằng phương pháp VIA cho 645 ca, đạt 99,2% kế hoạch.
MAI LÂM