Trường Đại học Quy Nhơn tổ chức thi năng khiếu
Sáng 10.7, Trường Đại học Quy Nhơn đã tổ chức kỳ thi tuyển sinh các môn năng khiếu để lấy kết quả xét tuyển vào trường cho hai ngành: Giáo dục mầm non và Giáo dục thể chất. Kỳ thi diễn ra từ ngày 10 đến 12.7.
Thí sinh đăng ký xét tuyển vào ngành Giáo dục mầm non đang dự thi nội dung hát.
Theo quy định của Bộ GD&ĐT, ngoài hai môn thi văn hóa, thí sinh đăng ký xét tuyển vào ngành Giáo dục mầm non phải thi các năng khiếu: hát, đọc diễn cảm và kể chuyện; thí sinh đăng ký xét tuyển vào ngành Giáo dục thể chất thi bật xa, gập thân và chạy cự ly ngắn.
Năm nay, Trường Đại học Quy Nhơn nhận được 554 hồ sơ đăng ký dự thi và đã có 465 thí sinh đến làm thủ tục dự thi vào ngày 9.7, trong đó có 409 thí sinh ngành Giáo dục mầm non và 56 thí sinh ngành Giáo dục thể chất. Trường sẽ lấy tổng cộng 120 chỉ tiêu cho 2 ngành này gồm 80 chỉ tiêu cho Giáo dục mầm non và 40 chỉ tiêu cho Giáo dục thể chất.
Theo Phó Hiệu trưởng Đỗ Ngọc Mỹ, kết quả thi năng khiếu sẽ được thông báo trước 20.7 - cùng lúc với kết quả các môn khác của kỳ thi THPT Quốc gia.
NGỌC TÚ
Cho em hỏi giáo dục thể chất có môn năng khiếu võ không vậy?
cho hỏi em có thể lấy kết quả thi năng khiếu mầm non trường đh thủ dầu một để xét vào trường đh quy nhơn không ạ? Em xin cảm ơn!