XÃ NHƠN KHÁNH (TX AN NHƠN):
Đầu tư 6,5 tỉ đồng kiên cố hóa 7 km kênh nội đồng
Theo Phòng Kinh tế TX An Nhơn, xã Nhơn Khánh vừa đầu tư trên 6,5 tỉ đồng (trong đó vốn hỗ trợ của tỉnh hơn 4 tỉ đồng, TX An Nhơn gần 700 triệu đồng, còn lại ngân sách xã và nhân dân vùng hưởng lợi đóng góp), triển khai đúc bê tông kiên cố hóa 14 tuyến kênh nội đồng tại các thôn An Hòa, Hiếu An, Khánh Hòa và Quang Quan, với tổng chiều dài gần 7 km. Các tuyến kênh này phục vụ tưới cho 1.228 ha đất sản xuất.
Bê tông hóa kênh mương nội đồng ở Nhơn Khánh.
Như vậy đến nay, tổng số chiều dài kênh mương đã bê tông hóa trên địa bàn xã Nhơn Khánh đã lên 10,6 km, đạt 71,2% tổng số kênh mương cần kiên cố hóa, đạt tiêu chí thủy lợi trong xây dựng nông thôn mới.
XUÂN THỨC