Tin vắn 16.7
* Ngày 15.6, UBND huyện Tây Sơn tổ chức Lễ truy tặng Danh hiệu vinh dự nhà nước “Bà mẹ Việt Nam anh hùng” cho 9 bà mẹ trên địa bàn huyện đã cống hiến, hy sinh cho sự nghiệp giải phóng dân tộc, xây dựng và bảo vệ Tổ quốc. Phát biểu tại buổi lễ, lãnh đạo huyện Tây Sơn đã khẳng định công lao to lớn của các Bà mẹ trong sự nghiệp giải phóng dân tộc, thống nhất đất nước.
NGỌC HÀ
* Theo Điện lực Quy Nhơn, qua kiểm tra, giám sát mua bán điện quý 2 năm 2016, đơn vị đã phát hiện 23 vụ vi phạm sử dụng điện, tăng 8 vụ so cùng kỳ; trong đó có 2 vụ trộm cắp điện. Qua đó, đơn vị đã tiến hành truy thu gần 65 triệu đồng do khách hàng vi phạm sử dụng điện, tương đương sản lượng 6.372 kWh.
N.PHÚC