Cảnh giác bắt kẻ trộm
Ngày 19.7, ông Nguyễn Tấn Phương và Nguyễn Hà Long, cùng ở thôn An Quý Bắc, xã Hoài Châu, huyện Hoài Nhơn, đã được Công an tỉnh khen thưởng về thành tích bắt quả tang kẻ trộm cắp.
Thấy nhà ông Trần Văn Huệ, ở cùng thôn, không có ai ở nhà nhưng lại có người lạ mặt lén vào, ông Phương gọi ông Long cùng mình theo dõi và bắt quả tang khi người đó quay ra, trên tay là chiếc vi tính xách tay của ông Huệ.
Công an xã Hoài Châu đã lập biên bản phạm tội quả tang và chuyển đối tượng Huỳnh Thị Ngọc Trâm (SN 1974, ở Trường Xuân Tây, xã Tam Quan Bắc, huyện Hoài Nhơn) cùng tang vật liên quan, cho Công an huyện Hoài Nhơn điều tra, xử lý theo thẩm quyền.
THÁI VĂN