Bế mạc Trại huấn luyện Kim Đồng toàn quốc
Công nhận 59 Huấn luyện viên cấp I Trung ương
(BĐ) – Tối 29.7, Hội Đồng Đội Trung Ương đã tổ chức Lễ Bế mạc Trại huấn luyện Kim Đồng toàn quốc khu vực miền Trung và Tây Nguyên với 81 trại sinh. Qua 7 ngày huấn luyện, trại đã trang bị cho các trại sinh về cách huấn luyện và thực hiện các bài kiểm tra trắc nghiệm một số nội dung về nghiệp vụ công tác Đội như: lịch sử Đội TNTP Hồ Chí Minh; Điều lệ Đội TNTP Hồ Chí Minh; các phong trào, các chương trình, cuộc vận động lớn của Đội...; tổ chức trò chơi, hát múa tập thể, nhảy cộng đồng và dân vũ quốc tế; thực hành thủ công trại và cổng trại, nút dây… Ban tổ chức đã trao danh hiệu Thủ khoa cho trại sinh Trần Văn Sang (TP Hà Tĩnh), danh hiệu Á khoa 1 cho trại sinh Vũ Xuân Đoàn (tỉnh Khánh Hòa) và danh hiệu Á khoa 2 cho trại sinh Nguyễn Thị Kim Oanh (tỉnh Gia Lai).
Các đại biểu chụp ảnh lưu niệm cùng các trại sinh xuất sắc nhất
Ban tổ chức còn trao bằng khen của Trung ương Đoàn và cờ danh dự cho 15 trại sinh xuất sắc nhất; tặng bằng khen cho 5 tập thể xuất sắc nhất trong đợt huấn luyện vừa qua; trao 59 Giấy công nhận Huấn luyện viên cấp I Trung ương; và trao Chứng nhận hoàn thành chương trình cho 11 trại sinh.
HẢI YẾN