Chạy ngược chiều mô tô gặp nạn
Lúc 20 giờ ngày 31.7 ông Hồ Văn Huấn (SN 1960, ở KV6, phường Nhơn Phú, TP Quy Nhơn) điều khiển mô tô, biển số 77S9 1446 chạy qua cầu Diêu Trì trên làn đường bên trái, đến giữa cầu (KM 1220+975 QL1A thuộc địa phận KV9, phường Trần Qung Diệu, TP Quy Nhơn) thì xảy ra tai nạn giao thông với ô tô tải, biển số 92C 03980 do anh Phan Chí Thành (SN 1994, ở thị trấn Vân Canh, huyện Vân Canh) điều khiển chạy từ hướng Nam ra trên phần đường bên phải. Hậu quả, ông Huấn chết tại chỗ, mô tô bị hư hỏng nặng.
Công an TP Quy Nhơn đang điều tra giải quyết vụ tai nạn trên
Đặng Thái
Nguyên nhân vụ tai nạn giao thông đã rõ do người điều khiển xe mô tô 77S9 1446. Đây lại là cảnh tỉnh cho những người say xỉn khi điều khiển phương tiện giao thông. Tuy nhiên trước cái chết thương tâm của nạn nhân có gia cảnh khó khăn, tại sao nhà xe 92C 03980 không có chút động viên an ủi kịp thời để thể hiện tình người