Tổ chức Hội nghị tập huấn Phụ nữ với công tác truyền thông về bình đẳng giới
(BĐ) - Sáng 5.7, Bộ LĐ-TB&XH phối hợp với Sở LĐ-TB&XH Bình Định tổ chức Hội nghị tập huấn Phụ nữ với công tác truyền thông về bình đẳng giới (BĐG) cho gần 100 đại biểu, học viên là cán bộ làm công tác quản lý Nhà nước về BĐG trên địa bàn tỉnh.
Ông Phạm Ngọc Tiến, Chánh văn phòng Ủy ban Quốc gia Vì sự tiến bộ phụ nữ Việt Nam, Vụ trưởng Vụ Bình đẳng giới (Bộ LĐ-TB&XH) cho biết, Bình Định là 1 trong 4 địa phương của cả nước (cùng với Đồng Nai, Hà Tĩnh, Hải Phòng) được Bộ LĐ-TB&XH chọn thực hiện thí điểm triển khai lớp tập huấn này. Đây là hoạt động nằm trong Chương trình Quốc gia về BĐG giai đoạn 2011-2015 (gồm 5 dự án: Truyền thông nâng cao nhận thức, thay đổi hành vi về BĐG; Nâng cao năng lực và hiệu quả quản lý nhà nước về BĐG; Nâng cao năng lực cho đội ngũ nữ đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp, nữ cán bộ quản lý, nữ cán bộ các cấp, nữ ứng cử viên đại biểu Hội đồng nhân dân các cấp, nhiệm kỳ (2016-2020); Hỗ trợ thực hiện BĐG trong những lĩnh vực ngành, vùng, địa phương có bất BĐG hoặc có nguy cơ cao bất BĐG; Hỗ trợ xây dựng phát triển dịch vụ tư vấn, hỗ trợ về BĐG).
SAO LY