Chém hàng xóm bằng cuốc
Ngày 7.8, Công an huyện Hoài Nhơn đã triệu tập Nguyễn Văn Liền (SN 1979, ở xã Hoài Thanh, huyện Hoài Nhơn), đối tượng liên quan đến cái chết của ông Bùi Tấn (SN 1945, ở cùng địa phương). Tối 4.8, sau khi uống rượu say, Liền vác cuốc sang nhà ông Trương Quang Sang (ở cùng địa phương) gây sự. Tuy nhiên đến nơi thấy ông Tấn đang nằm ở ghế đá trước nhà ông Sang, Liền bổ 2 nhát trúng vào mặt và cổ nạn nhân. Một ngày sau, ông Tấn chết vì vết thương quá nặng. Công an huyện Hoài Nhơn đang xử lý vụ việc.
Nguyễn Sơn