Tổ chức cuộc thi “Vũ điệu thanh niên - YOUTH STEP” năm 2016
(BĐ) - Anh Lương Đình Tiên, Chủ tịch Hội LHTN Việt Nam tỉnh, cho biết: Chào mừng kỷ niệm 60 năm Ngày truyền thống Hội LHTN Việt Nam (15.10.1956 - 15.10.2016), Tỉnh đoàn phối hợp với Hội LHTN Việt Nam tỉnh sẽ tổ chức Cuộc thi “Vũ điệu thanh niên - YOUTH STEP” năm 2016.
Đối tượng dự thi là tất cả các nhóm bạn trẻ, CLB thanh niên có niềm đam mê, yêu thích với nghệ thuật nhảy. Các nhóm được tự do lựa chọn thể loại theo phong cách nhảy hiện đại và phù hợp với sở trường nhưng phải thể hiện được thông điệp của chương trình là “Bùng nổ bước nhảy, bùng nổ đam mê”.
Hiện Ban tổ chức đang nhận các đoạn clip dự thi vòng sơ loại (từ ngày 1.8 - 5.9.2016). Các nhóm nhảy vượt qua vòng này sẽ tham gia vòng bán kết bằng cách biểu diễn trực tiếp bài nhảy trong clip đã được duyệt vào ngày 23.9, tại Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh.
Dự kiến vào ngày 8.10, tại Quảng trường Trung tâm TP Quy Nhơn, 10 đội nhảy xuất sắc nhất sẽ thi đấu trực tiếp để chọn ra đội vô địch.
NGUYỄN HỒNG PHÚC