Tỉnh đoàn tổ chức ra quân chiến dịch Hoa phượng đỏ
(BĐ) - Sáng 13.8, tại trường THCS Ân Nghĩa, huyện Hoài Ân, Tỉnh đoàn tổ chức Lễ ra quân chiến dịch Hoa phượng đỏ năm 2016 với sự tham gia của hơn 200 em học sinh và giáo viên nhà trường.
Anh Lương Đình Tiên, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh đoàn, trao học bổng cho các em học sinh
Tại chương trình, các em học sinh đã được tham gia nhiều hoạt động như: tư vấn, tuyên truyền về phòng chống bạo lực học đường, tư vấn sức khỏe sinh sản vị thành niên; các hoạt động sinh hoạt kỹ năng gồm các bài hát, múa, các bài dân vũ, chơi trò chơi dân gian, trò chơi tập thể; tham gia ngày hội “Dinh dưỡng cho tuổi thơ” và diễn đàn tuyên truyền về an toàn giao thông.
ĐVTN của xã Ân Nghĩa ra quân xây dựng công trình thanh niên nhà nhà vệ sinh mới cho điểm Trường mẫu giáo thôn Nghĩa Điền
Dịp này, Tỉnh đoàn và Trung tâm hoạt động Thanh thiếu nhi tỉnh đã trao tặng 10 suất học bổng (500 ngàn đồng/suất) cho 10 em học sinh nghèo vượt khó khối THCS và THPT trên địa bàn huyện Hoài Ân.
Ngoài ra, sau lễ phát động các ĐVTN của xã Ân Nghĩa đã ra quân xây dựng công trình thanh niên nhà nhà vệ sinh mới (Tỉnh đoàn hỗ trợ 20 triệu đồng) cho điểm Trường mẫu giáo thôn Nghĩa Điền, xã Ân Nghĩa.
NGUYỄN HỒNG PHÚC