Khen thưởng công dân cảnh giác phát hiện đối tượng trộm bò
Sáng 19.8, Công an xã Mỹ Hiệp tổ chức trao Giấy khen của Giám đốc Công an tỉnh cho ông Lê Văn Thông (SN 1950, trú thôn Vạn Phước Đông, xã Mỹ Hiệp) đã nêu cao tinh thần cảnh giác, phát hiện bắt giữ đối tượng trộm bò.
Trước đó, lúc 14 giờ ngày 5.5, ông Lê Văn Thông đang làm rẫy thì có hai thanh niên lạ mặt đeo khẩu trang đi trên xe máy dắt theo con bò đực màu vàng khoảng 2 năm tuổi đến gạ bán với giá 11 triệu đồng. Thấy hành động của hai thanh niên này có vẻ khác thường và giá bò hô bán quá rẻ so với giá thị trường nên ông Thông nghi ngờ 2 thanh niên này dắt trộm bò đem bán.
Để giữ chân đối tượng, ông Thông bảo hai thanh niên đứng chờ để ông đi về nhà lấy tiền đến mua, đồng thời ghi biển số xe và gọi điện báo cho công an xã Mỹ Hiệp đến giải quyết. Thấy công an xã xuất hiện, hai thanh niên này bỏ bò lại, nhảy lên xe tẩu thoát. Công an xã truy đuổi và bắt được đưa về trụ sở xã.
VĂN TỐ