Tuy Phước tổ chức Ngày hội thanh niên
Hướng tới kỷ niệm 82 năm thành lập Đoàn TNCS Hồ Chí Minh, Huyện đoàn Tuy Phước đã tổ chức Ngày hội thanh niên tại Trung tâm Hoạt động thanh thiếu niên huyện vào hai ngày 16 và 17.3.
Hoạt động thi đấu bóng chuyền tại Ngày hội thanh niên huyện Tuy Phước.
Đoàn viên thuộc 25 tổ chức Đoàn cơ sở trên địa bàn huyện đã được chia thành 8 đội tham gia các hoạt động thi đấu thể thao (bóng chuyền, bóng bàn), trò chơi (kéo co, nhảy bao bố đôi tiếp sức) và gameshow Đoàn viên thông thái.
Kết quả: liên quân giữa các trường THPT Tuy Phước 1 và Xuân Diệu giành giải Nhất. Đội Dân chính Đảng huyện và liên quân Công ty CP gạch tuy nen Bình Định, Công ty TNHH đồ gỗ Nghĩa Phát, Công ty CP Xây lắp điện Tuy Phước đồng giải Nhì.
Tin, ảnh: Nguyễn Muội