Bảo đảm an toàn thực phẩm trong dịp Tết Trung thu năm 2016
(BĐ) - UBND tỉnh vừa ban hành kế hoạch triển khai công tác bảo đảm an toàn thực phẩm (ATTP) trong dịp Tết Trung thu năm 2016.
Đoàn thanh tra liên ngành tỉnh về vệ sinh ATTP kiểm tra một cơ sở sản xuất bánh trung thu trong dịp Trung thu năm 2015.
Theo kế hoạch, các đoàn thanh tra, kiểm tra liên ngành từ tỉnh đến cấp huyện, xã sẽ được thành lập để thanh tra, kiểm tra toàn diện việc thực hiện các quy định của pháp luật về bảo đảm chất lượng, vệ sinh ATTP tại các cơ sở sản xuất, chế biến, kinh doanh, nhập khẩu thực phẩm, kinh doanh dịch vụ ăn uống. Trong đó, tập trung thanh tra, kiểm tra các cơ sở sản xuất, kinh doanh các mặt hàng thực phẩm được sử dụng nhiều trong dịp Tết Trung thu, như: bánh trung thu, mứt, kẹo, bia, rượu, nước giải khát, thịt, sản phẩm từ thịt...
Đồng thời, huy động tối đa các kênh truyền thông để phổ biến các quy định của pháp luật về ATTP, cũng như các kiến thức trong lựa chọn, bảo quản, chế biến và tiêu dùng thực phẩm đến người dân.
Thời gian thực hiện kế hoạch từ ngày 22.8 đến hết ngày 20.9 trên phạm vi toàn tỉnh.
MAI LÂM