XÃ NHƠN PHONG (TX AN NHƠN):
Hơn 3 tỉ đồng bê tông hóa gần 4 km giao thông nông thôn
Ông Nguyễn Thuận Mậu, Chủ tịch UBND xã Nhơn Phong (TX An Nhơn), cho biết: Để hoàn thành tiêu chí giao thông trong tháng 8.2016, Nhơn Phong đã triển khai thi công bê tông hóa 13 tuyến đường trục thôn xóm tại các thôn Liêm Định, Liêm Lợi, Trung Lý và Tam Hòa.
Người dân Nhơn Phong tham gia xây dựng giao thông nông thôn.
Theo thiết kế, đây là đường nông thôn loại B, nền đường 4 m, mặt bê tông rộng 3 m; kinh phí đầu tư hợn 3 tỉ đồng, trong đó nguồn vốn hỗ trợ xây dựng nông thôn mới của Trung ương 656 triệu đồng, của tỉnh 957 triệu đồng, TX An Nhơn 322 triệu đồng, còn lại ngân sách xã và nhân dân vùng hưởng lợi đóng góp.
Đặc biệt, có 196 hộ dân đã hiến trên 6.000 m2 đất phục vụ thi công đường giao thông nông thôn.
Công trình sẽ hoàn thành, đưa vào sử dụng đầu tháng 9 tới.
XUÂN THỨC