Nhiều hoạt động hỗ trợ đối tượng khó khăn
(BĐ) - Nhân Quốc khánh 2.9, các chi hội, nhóm từ thiện trên địa bàn tỉnh đã thực hiện nhiều hoạt động hỗ trợ cho các hoàn cảnh khó khăn.
Chi hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo Hồng Phát (huyện Vĩnh Thạnh) tặng 50 suất quà cho bệnh nhân có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, nằm viện dài ngày, bệnh nhân nhi tại Trung tâm Y tế huyện Vĩnh Thạnh; tổng giá trị quà tặng 7,5 triệu đồng.
Chi hội Bảo trợ bệnh nhân nghèo Bác Ái (huyện Tuy Phước) đã thăm và hỗ trợ anh Phan Hậu Nhất Quang (38 tuổi, ở xã Phước Lộc, có nhà bị cháy) 500 ngàn đồng; chị Lê Thị Diễm (23 tuổi, ở xã Phước Quang, bị Lupus ban đỏ, giảm chức năng thận, tiểu đường) 800 ngàn đồng; chị Nguyễn Thị Cúc (50 tuổi, ở xã Phước Lộc, bị tai nạn giao thông) 600 ngàn đồng.
HÀ THANH