Huy động công nhân và đoàn viên khắc phục sự cố tràn dầu
(BĐ) - Chiều 9.7, Công ty TNHH Môi trường đô thị Quy Nhơn tiếp tục điều động khoảng 100 công nhân cùng phương tiện để khắc phục sự cố tràn dầu làm ô nhiễm dọc bãi biển Quy Nhơn. Các công nhân môi trường dùng xẻng hốt dầu vón cục đổ vào bao cát để đưa lên xe vận chuyển về bãi tập kết chờ xử lý. Cùng với công nhân môi trường, Thành đoàn Quy Nhơn cũng huy động hơn 100 đoàn viên thanh niên tham gia làm sạch môi trường do tràn dầu dọc bãi biển.
Theo ông Nguyễn Nên Danh, Giám đốc Công ty TNHH Môi trường đô thị Quy Nhơn, trong hai ngày 8 và 9.7, lực lượng công nhân của Công ty và các đoàn viên thanh niên của Quy Nhơn tiến hành thu gom khoảng 50 tấn cát bị nhiễm dầu để làm sạch bãi biển Quy Nhơn.
NGUYỄN PHÚC