Tuy Phước trích gần 68 triệu đồng tặng quà và tổ chức vui chơi cho thiếu nhi
Nhân dịp tết Trung thu 2016, ngoài 100 suất quà (mỗi suất trị giá 200.000 đồng) do tỉnh hỗ trợ, UBND huyện Tuy Phước trích ngân sách gần 52 triệu đồng từ nguồn Quỹ bảo trợ trẻ em của huyện để đi thăm và trao tặng 342 suất quà (mỗi suất trị giá 150.000 đồng) cho các em thiếu nhi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở 13 xã - thị trấn trên địa bàn và một phần quà trị giá 500.000 đồng cho trường mầm non huyện.
Bên cạnh đó, UBND huyện Tuy Phước còn hỗ trợ cho 3 xã: Phước Hiệp, Phước Hưng, Phước Thành và thị trấn Tuy Phước, mỗi địa phương số tiền 4 triệu đồng để tổ chức các điểm vui chơi tập trung cho các em.
Được biết, ngoài các hoạt động của Huyện, UBND 13 xã - thị trấn trong huyện cũng sẽ tổ chức nhiều hoạt động vui tết Trung Thu cho trẻ em ở địa phương mình.
Xuân Vinh