Hội CCB TX An Nhơn ký giao ước thi đua “Chung sức xây dựng nông thôn mới” với xã Nhơn Phong
Sáng 7.9, tại thôn Trung Lý xã Nhơn Phong đã diễn ra Lễ Ký kết giao ước thi đua “Chung sức xây dựng nông thôn mới” giữa Hội Cựu chiến binh (CCB) TX An Nhơn với UBND xã Nhơn Phong. Trong 8 nội dung giao ước thi đua quan tâm thường xuyên tổ chức tuyên truyền, phổ biến đến cán bộ và nhân dân địa phương về chủ trương, kế hoạch, tiêu chí xây dựng nông thôn mới (NTM) bảo đảm tính thường xuyên, liên tục và hiệu quả.
Hội CCB TX An Nhơn và UBND xã Nhơn Phong Ký kết giao ước thi đua Chung sức xây dựng NTM
Cũng trong Lễ Ký kết, Hội CCB TX và Hội CCB xã Nhơn Phong hỗ trợ 20 triệu đồng từ nguồn quỹ hội, UBND xã hỗ trợ 20 triệu đồng từ nguồn hỗ trợ phát triển sản xuất mua 2 con bò cái lai và trao cho 2 hộ CCB nghèo Đinh Hùng Việt và Đặng Văn Ánh đều ngụ thôn Trung Lý nuôi theo hình thức cho mượn vốn, thời gian mượn 24 tháng, đến hạn nguồn vốn trên sẽ được thu hồi để trao cho hội viên khác mượn đầu tư nuôi bò sinh sản.
Được biết, xã Nhơn Phong là 1 trong 3 xã được UBND TX An Nhơn chọn làm điểm xây dựng NTM về đích năm 2016, đến nay cơ bản xã đạt được 18/ 19 tiêu chí NTM và đang nỗ lực hoàn thành tiêu chí cuối cùng, tiêu chí số 17 môi trường trong tháng 9 này để đến tháng 10 đề nghị Văn phòng điều phối NTM của TX và tỉnh phúc tra trình UBND tỉnh công nhận.
XUÂN THỨC