Tin vắn 8.9
* Chiều 6.9, Thường trực Huyện ủy Tây Sơn đã tổ chức lễ trao tặng Huy hiệu 50 năm tuổi Đảng đợt 2.9 cho 5 đảng viên thuộc đảng bộ các xã Tây Giang, Bình Tường, Tây Phú, Tây An và thị trấn Phú Phong; bên cạnh đó, 2 đảng viên được tặng huy hiệu 40 năm tuổi Đảng và 10 đảng viên được tặng huy hiệu 30 năm tuổi Đảng.
Ánh Nguyên
* Ngày 7.9, Khối thi đua Mặt trận và các đoàn thể chính trị - xã hội tỉnh tổ chức trao tặng Nhà tình nghĩa cho gia đình bà Lê Thị Nồng, ở thôn Tấn Thạnh 1, xã Hoài Hảo (huyện Hoài Nhơn). Bà Nồng là thương binh hạng 4/4, có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn. Căn nhà tình nghĩa diện tích 85m2, kinh phí xây dựng 131 triệu đồng; trong đó Khối thi đua Mặt trận và các đoàn thể chính trị - xã hội tỉnh hỗ trợ 50 triệu đồng.
HOA KHÁ
* Ngày 7.9, Ban đại diện Hội Người cao tuổi huyện Tây Sơn tổ chức Tổng kết 5 năm (2011 - 2016) công tác người cao tuổi và bàn phương hướng công tác giai đoạn 2016 - 2021. Được biết hiện nay, Tây Sơn có 76 chi hội người cao tuổi với 12.880 hội viên, chiếm 83% số người cao tuổi trên địa bàn huyện.