Tuy Phước, Tây Sơn hỗ trợ kinh phí tổ chức Trung thu cho thiếu nhi
Nhân dịp Tết Trung thu 2016, ngoài 100 suất quà (200 ngàn đồng/suất) do tỉnh hỗ trợ, UBND huyện Tuy Phước trích ngân sách gần 52 triệu đồng (từ nguồn Quỹ Bảo trợ trẻ em) để thăm và tặng 342 suất quà (150 ngàn đồng/suất) cho thiếu nhi có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn ở 13 xã, thị trấn trên địa bàn huyện; hỗ trợ các xã Phước Hiệp, Phước Hưng, Phước Thành và thị trấn Tuy Phước, mỗi địa phương 4 triệu đồng để tổ chức các điểm vui chơi tập trung cho thiếu nhi.
Huyện Tây Sơn đã trích kinh phí 40 triệu đồng để tặng 200 suất quà cho thiếu nhi có hoàn cảnh khó khăn, mồ côi cha mẹ trên địa bàn huyện, nhân dịp Tết Trung thu. Huyện cũng đã chỉ đạo các xã, thị trấn, tùy theo tình hình thực tế tổ chức các hoạt động vui Tết Trung thu, tặng quà cho thiếu nhi, đảm bảo cho các em có mùa trung thu vui vẻ, đầm ấm.
Xuân Vinh- Ngọc Hà