VĨNH THẠNH:
Tập huấn VSATTP cho các cơ sở làng nghề rượu Vĩnh Cửu
(BĐ) - Trung tâm Xúc tiến Thương mại và Phòng Kỹ thuật an toàn môi trường (Sở Công Thương) phối hợp với Phòng Kinh tế - Hạ tầng huyện Vĩnh Thạnh vừa tổ chức tập huấn kiến thức vệ sinh an toàn thực phẩm (VSATTP) - năm 2016 cho 45 học viên là đại diện các doanh nghiệp, cơ sở làng nghề rượu Vĩnh Cửu (thuộc xã Vĩnh Hiệp, huyện Vĩnh Thạnh).
tại lớp tập huấn, các học viên đã được truyền đạt một số nội dung chủ yếu về VSATTP; các quy định của pháp luật về VSATTP; thủ tục và thẩm quyền cấp giấy chứng nhận đủ điều kiện VSATTP đối với cơ sở sản xuất, chế biến và kinh doanh thực phẩm; quy định xử phạt đối với các cơ sở sản xuất, chế biến và kinh doanh không đảm bảo VSATTP…
Sau lớp tập huấn, các học viên đạt yêu cầu sẽ được cấp Giấy xác nhận Kiến thức an toàn thực phẩm.
VIẾT HIỀN